![]() |
วันที่ 8 มิถุนายน 2566 งานกิจการนักศึกษา วิทยาลัยชุมชนพิจิตร จัดกิจกรรมวันต้นไม้ประจำปีของชาติ ปี 2566 เนื่องในวันวิสาขบูชาของทุกปีเป็นวันต้นไม้แห่งชาติ เพื่อเป็นการสร้างและกระตุ้นจิตสำนึกให้ประชาชนได้เห็นความสำคัญของการอนุรักษ์ ฟื้นฟูทรัพยากรป่าไม้ ช่วยป้องกันและลดการเปลี่ยนแปลง
ของสภาพภูมิอากาศ โดย นายวิชัย ชวนรักษาสัตย์ คณะครูอาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษา ร่วมกันปลูกต้นไม้ภายในวิทยาลัยชุมชนพิจิตร
![]() ![]() ![]() ![]() |
© วิทยาลัยชุมชนพิจิตร